เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ที่ผ่านมา ณ ห้องประชุมพวงแก้วมณี โรงเรียนเทศบาล 4 เฉลิมพระเกียรติ อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ มอบหมายให้ นายอรรถพงษ์ ศิริสุวรรณ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีอัญเชิญรางวัลพระราชทาน และรับมอบเกียรติบัตรหน่วยงานผู้ทำคุณประโยชน์ด้านการศึกษา โดยมีนายรุจติศักดิ์ รังษี รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธี และมี นายจารุวัฒน์ บุญเพิ่ม นายกเทศมนตรีเมืองกาฬสินธุ์ หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ หน่วยงานภาคเอกชน คณะครูและนักเรียน เข้าร่วมพิธีโรงเรียนเทศบาล 4 เฉลิมพระเกียรติ สังกัดเทศบาลเมืองกาฬสินธุ์ โดยมี นายมานิต เหลื่อมกุมมาร เป็นผู้อำนวยการโรงเรียน จากการดำเนินงาน ก่อให้เกิดผลงานเป็นที่ประจักษ์ นำมาซึ่งความภาคภูมิใจและสร้างชื่อเสียงให้แก่ชาวจังหวัดกาฬสินธุ์ ประกอบด้วย รางวัลสถานศึกษาพระราชทานประจำปีการศึกษา 2565 รางวัลชนะเลิศ ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิดิ์ พระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวง งานมหกรรมภูมิปัญญานันทนาการท้องถิ่นอีสาน ประจำปี 2566 และรางวัลชมเชย โล่พระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี การสวดมนต์หมู่สรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะ ระดับประเทศ ประจำปี 2566
ภาพ/ข่าว : ปนัดดา โมกขะรัตน์
#มหาวิทยาลัยเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น#มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์#มกส#งานสื่อสารองค์กร#KSU#KalasinUniversity
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/10-7-1024x682.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/7-8-683x1024.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/11-5-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2-8-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/3-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/9-7-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/6-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/4-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/8-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/5-9-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/12-4-1024x682.jpg)