วันที่ 25 มีนาคม 2567 ณ ห้องคอมพิวเตอร์ 1 และห้องคอมพิวเตอร์ 2 ชั้น 2 อาคารสำนักงานอธิการบดีและบริหารสินทร์พย์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ศูนย์ทดสอบมาตรฐานฝีมือเเรงงานและทดสอบสมรรถนะวิชาชีพ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ได้ดำเนินการทดสอบสมรรถนะตามมาตรฐานวิชาชีพฯ 2 สาขา ได้แก่ สาขาพนักงานการใช้คอมพิวเตอร์ (ตารางทำการ) ระดับ 1 จำนวน 43 ราย และสาขาช่างไฟฟ้าภายในอาคาร จำนวน 20 ราย ซึ่งการทดสอบในวันนี้ได้มีบริษัทน้ำตาลมิตรกาฬสินธุ์ จำกัด เข้าร่วมสังเกตุการณ์ด้วยภาพ/ข่าว : ณัฐพล วารินทร์#มหาวิทยาลัยเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น#มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์#มกส#KSU#KalasinUniversity
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2-28-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/4-29-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/16-19-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/3-28-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/15-18-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/24-12-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/3-28-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/18-18-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/21-13-1024x768.jpg)