เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2566 ณ ศูนย์วิจัยและฝึกอบรมภูสิงห์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ รองศาสตราจารย์จีระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการประกาศนียบัตรนักเทคโนโลยีการจัดการเกษตรสมัยใหม่ประจำปี 2566 อาจารย์ ดร.สรายุทธ ฐิตะภาส คณบดี คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม กล่าวว่า วัตถุประสงค์ของโครงการเพื่อสร้างนักเทคโนโลยีเกษตรสมัยใหม่ด้านเครื่องจักรกลเกษตรระบบควบคุมอัตโนมัติและการเลือกใช้พลังงานทดแทนสำหรับงานเกษตรให้กับกลุ่มเกษตรกรเยาวชนคนรุ่นใหม่และผู้สนใจในเขตพื้นที่จังหวัดกาฬสินธุ์จำนวน 40 คน ซึ่งจัดการอบรมระหว่างวันที่ 16 -18 มิถุนายน พ.ศ 2566
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/3-15-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/plugins/elementor/assets/images/placeholder.png)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2-15-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/plugins/elementor/assets/images/placeholder.png)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/4-16-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/6-15-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/5-15-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/7-13-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/1-15-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/9-14-1024x683.jpg)