วันที่ 3 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมกับวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร บันทึกลงนามข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ เพื่อจัดการศึกษาและพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ ด้านวิชาการ งานวิจัย และบริการวิชาการที่ตอบสนองความต้องการของชุมชนท้องถิ่น โดยลงนามระหว่าง รองศาสตราจารย์จิระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ และ นายศศิพงษา จันทรสาขา ผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ณ หอประชุมอเนกประสงค์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ บันทึกความร่วมมือฉบับนี้ จะเป็นประโยชน์สำหรับบุคลากรทั้งสองฝ่าย วัตถุประสงค์เพื่อจัดการศึกษาและพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ให้มีสมรรถนะหรือคุณวุฒิการศึกษาที่สูงขึ้น แลกเปลี่ยนทรัพยากรในการดำเนินงานด้านวิชาการ ร่วมกันดำเนินงานวิจัย และบริการวิชาการที่ตอบสนองความต้องการของชุมชนท้องถิ่น ร่วมกันดำเนินงานกิจกรรมการพัฒนาด้านวิชาการอื่น
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2-1024x672.png)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/7-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/19-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/3-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/5-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/8-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/13-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/4-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/9-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/15-1024x683.jpg)