มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมพิธีบวงสรวง ถวายตัวเป็นลูกหลานพระยาชัยสุนทร เจ้าเมืองคนแรกของจังหวัดกาฬสินธุ์ ในงานมหกรรมโปงลาง แพรวากาฬสินธุ์ ฉลอง 227 ปี
เมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 07.00 น. ณ บริเวณอนุสาวรีย์พระยาชัยสุนทร อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ รองศาสตราจารย์จิระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พร้อมคณาจารย์และบุคลากรมหาวิทยลัยกาฬสินธุ์ ร่วมพิธีบวงสรวง ถวายตัวเป็นลูกหลานพระยาชัยสุนทร เจ้าเมืองคนแรกของจังหวัดกาฬสินธุ์ ในงานมหกรรมโปงลาง แพรวากาฬสินธุ์ ฉลอง 227 ปี โดยมี นายชัยธวัช เนียมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธีบวงสรวง และถวายตัวเป็นลูกหลานเจ้าเมืองพระยาชัยสุนทร เพื่อความเป็นสิริมงคลก่อนเริ่มงานมหกรรมโปงลาง แพรวากาฬสินธุ์ ประจำปี 2563
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/4-39.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2-50-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/6-31-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/61-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/58-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/54-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/52-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/49-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/45-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/42-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/40-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/39-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/36-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/33-12-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/28-15-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/27-18-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/23-18-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/3-41.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/57-4-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/62-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/55-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/53-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/50-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/47-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/44-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/41-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/38-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/37-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/35-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/30-15-1024x684.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/26-17-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/24-25-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/20-21-1024x683.jpg)