เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. ที่ผ่านมา ณ หอประชุมอเนกประสงค์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พื้นที่ในเมือง ดร.สรายุทธ ฐิตะภาส คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ให้การต้อนรับคณะวิทยากรจากกสภาวิศวกร จำนวน 3 ท่าน ประกอบด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์พิศิษฐ์ แสง-ชูโต ศาสตราจารย์ ดร.พานิช วุฒิพฤกษ์ อนุกรรมการสวัสดิการและสมาชิกสัมพันธ์ และคุณปิยพร หุตานนท์ อนุกรรมการประชาสัมพันธ์ จากสภาวิศวกร ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อแนะนำจากสภาวิศวกร และขอรับใบอนุญาตประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุม ระดับภาคีวิศวกรรม ให้กับนักศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ในการนี้มีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม เข้ารับฟังบรรยายเพื่อเป็นแนวทางขอรับใบอนุญาตประกอบวิชาชีพวิศวกรรมอีกด้วย
ภาพ/ข่าว : ปนัดดา โมกขะรัตน์
#มหาวิทยาลัยเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น#มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์#มกส#KSU#KalasinUniversity
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/2-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/10-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/5-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/11-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/6-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/9-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/14-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/17-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/30-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/33-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/36-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/41-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/7-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/12-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/15-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/18-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/31-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/34-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/37-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/40-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/8-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/13-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/16-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/19-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/32-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/35-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/38-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/43-3-1024x768.jpg)