ศูนย์ทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงาน ม.กาฬสินธุ์ หารือ ร่วมกับ วิทยาลัยการอาชีพหนองกุงศรี ในการเข้าร่วมทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงาน วันที่ 25 ตุลาคม 2566 ศูนย์ทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงาน มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.สุพรรณ สุดสนธิ์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พร้อมคณะ เดินทางเข้าประชุมหารือ กับ นายสุรวัจน์ ปิติจรัสเชาว์กุล ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพหนองกุงศรี คณะผู้บริหาร เพื่อร่วมประชุมหารือการเข้าร่วมมการทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงานกับศูนย์ทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงาน มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ เพื่อยกระดับและวัดระดับความรู้ความสามารถในการทำงานของผู้ประกอบอาชีพในสาขาต่างๆ ตามเกณฑ์ที่กำหนดของมาตรฐานในการรับการจ้างงาน และใช้เป็นเกณฑ์ในการพัฒนาฝีมือของตนให้สูงขึ้น#ศูนย์ทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงาน#มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์#KSU#มหาวิทยาลัยเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/44-1-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/47-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/45-1-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/46-1-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/48-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/51-1-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/49-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/53-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/50-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/52-2-1024x768.jpg)