วันที่ 16 ตุลาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมสภาหาวิทยาลัยฯ ชั้น 3 อาคารสำนักงานอธิการบดีและบริหารสินทรัพย์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ รองศาสตราจารย์จิระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ รับมอบทุนการศึกษา 50,000 บาท และเงินทุนในการดำเนินธุรกิจ 200,000 บาท จากธนาคารออมสิน และมอบทุนการศึกษาให้กับผลงานการประกวดนักศึกษาคณะบริหารศาสตร์ ผลงานที่ผ่านการคัดเลือกในรอบ Prototype to company กิจกรรมประกวด Smart startup Compant by GSB Startup ประจำปี 2666 มีรายชื่อดังนี้- นางสาวนพณัช นิราษ- นางสาวสุรีย์มาศ ราศา- นางสาวจิรดา วรรณสังข์- นางสาวชนาภรณ์ เอกพันธุ์- นางสาวเสาวลักษณ์ ธรรมศรีชอบ- นางสาวปริชาติ มินยะกากี- อาจารย์ที่ปรึกษาควบคุมทีม อาจารย์นิศากร สรรพเลิศ- อาจารย์ที่ปรึกษาโครงการ ผศ.ว่าที่ ร.ต.อนุชา ศรีบุรัมย์ภายใต้โครงการสร้างผู้ประกอบการ Micropreneur ประจำปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อใช้เป็นเงินกองทุนหมุนเวียนในการจัดตั้งและบริหารธุรกิจของทีม
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/3-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/6-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/9-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/5-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/4-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/7-8-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/10-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/15-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/12-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/13-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/11-5-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/14-6-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/10-5-1024x683.jpg)