เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.00 น. ห้องประชุมแพรวา ชั้น 9 อาคาร 15 มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ (พื้นที่ในเมือง) รองศาสตราจารย์จิระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ นำคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ถวายพระพรชัยมงคล และถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2566 เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566 .โดยพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดินเป็นกิจกรรมเพื่อให้ข้าราชการและเจ้าหน้าที่องค์กรของรัฐ ได้แสดงความมุ่งมั่นแน่วแน่ที่จะเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดินปฏิบัติหน้าที่ตามรอยพระยุคลบาท ในฐานะข้าของแผ่นดินให้เกิดประโยชน์สุขแก่ประชาชนและประเทศชาติ
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1-4.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/6-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/9-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/3-4-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/7-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/8-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/4-4-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/8-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/10-3-1024x683.jpg)