เมื่อวันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2566 ณ บริเวณชั้น 1 อาคารกิจการนักศึกษา พื้นที่นามน รองศาสตราจารย์ จิระพันธ์ ห้วยแสน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ นำคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา จัดกิจกรรมโครงการทำบุญตักบาตรหอพักสวัสดิการนักศึกษา มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ประจำปี 2566 ซึ่งพิธีเจริญพระพุทธมนต์และถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์ จำนวน 5 รูป พระสงฆ์อนุโมทนา รับประพรมน้ำพระพุทธมนต์จากพระสงฆ์ กิจกรรมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการเสริมสร้างความเป็นศิริมงคลให้กับนักศึกษาและบุคลากรที่พักอาศัยภายในหอพักสวัสดิการนักศึกษา และเป็นการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาวัฒนธรรมอันดีงามให้คงอยู่ต่อไป
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1370-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1497-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1425-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1452-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1485-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1382-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1407-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1360-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1430-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1462-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1387-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1404-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1500-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1422-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1440-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1470-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1391-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/008A1379-1024x683.jpg)