เมื่อวันที่ 14 กรกฎาคม 2566 เวลา 13.00 น. ที่ผ่านมา ณ ห้องประชุมสภามหาวิทยาลัย ชั้น 3 อาคารสำนักงานอธิการบดีและบริหารสินทรัพย์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พื้นที่ในเมือง คณาจารย์มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมเสวนาแบ่งปันประสบการณ์ทำงานวิจัยเพื่อพัฒนาชุมชน การเขียนบทความ และการเขียนหนังสือ โดยได้รับเกียรติจากศาสตราจารย์กิตติคุณ นพ.สุทธิพร จิตต์มิตรภาพ ราชบัณฑิต นายกสภามหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมกับ ศาสตราจารย์ ดร.ณัชชา พันธุ์เจริญ ร่วมเสวนาเรื่อง “แบ่งปันประสบการณ์ทำวิจัยเพื่อพัฒนาชุมชน” และในเวลาต่อมา ศาสตราจารย์ ดร.ณัชชา พันธุ์เจริญ บรรยายเรื่อง “การเขียนบทความหรือการเขียนตำรา” เพื่อเป็นประโยชน์ในการวางแผนการดำเนินงานโครงการวิจัยเพื่อการพัฒนาชุมชน และมีความรู้ ความเข้าใจ การเขียนบทความ หรือการเขียนหนังสือ สร้างผลงานทางวิชาการในรูปแบบที่เป็นมาตรฐานและมีคุณภาพ และส่งเสริมให้คณาจารย์เข้าสู่ตำแหน่งทางวิชาการเพิ่มขึ้น
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/2-12-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/3-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/5-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/10-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/7-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/14-7-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/6-13-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/8-11-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/11-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/15-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/9-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/12-9-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/13-10-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/4-12-1024x683.jpg)