เมื่อวันที่ 7 มีนาคม 2566 ที่ผ่านมา คณะผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษามหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ร่วมบริจาคโลหิตช่วยชีวิตเพื่อนมนุษย์ ประจำปี 2566 ณ อาคารกิจการนักศึกษา (ช่อตะแบก) ชั้น 1 มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ อำเภอนามนจังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อให้ความต้องการโลหิตเพียงพอต่อความต้องการของผู้ป่วยที่ต้องการใช้โลหิตเป็นจำนวนมากทั่วทั้งประเทศต่อไป
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/2-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/4-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/6-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/8-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/12-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/3-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/5-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/7-3-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/10-2-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/13-2-1024x768.jpg)