เมื่อวันที่ ๓ มีนาคม ๒๕๖๖ ที่ผ่านมา บุคลากรมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีมาฆบูชา “มาฆปูรณมีบูชา” ทะเลธุงอีสาน จังหวัดกาฬสินธุ์ ประจำปี ๒๕๖๖ โดย นายศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ นำประชาชนร่วม ๒ พันคน เปิดงานอย่างยิ่งใหญ่ ” ในระหว่างวันที่ ๓-๑๒ มีนาคม ๑๕๖๖ ณ โบราณสถานเมืองฟ้าแดดสงยาง พระธาตุยาคู ตำบลหนองแปน อำเภอกมลาไสย จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/72-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/73-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/75-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/77-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/2-2.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/74-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/76-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/78-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/9-2.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/1-2.jpg)