เมื่อวันที่ 9 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิชยุทธ จันทะรี รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ ปฎิบัติราชการแทน อธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2565 กล่าวต้อนรับให้โอวาทแก่นักศึกษาใหม่ พร้อมบรรยายพิเศษในหัวข้อ “KSU the future skll” แก่นักศึกษาใหม่ และการบรรยายส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมนักศึกษา หัวข้อ “นักศึกษารุ่นใหม่ หัวใจไร้คอรัปชัน” โดยวิทยากรจากสำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ ซึ่งในวันดังกล่าวมีผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษาใหม่ โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์พัฒนา พึ่งพันธุ์ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ กล่างรายงานถึงวัตถุประสงค์ในการจัดงาน ซึ่งการจัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาจัดขึ้น 2 พื้นที่ คือ ณ อาคารกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พื้นที่ในเมือง และ ณ หอประชุมอเนกประสงค์ มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ พื้นที่นามน
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/8-4-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/2-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/4-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/6-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/9-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/1-1-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/3-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/5-2-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/7-3-1024x683.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/11-2-1024x683.jpg)