วันที่ 5 ธันวาคม 2564 ณ บริเวณหน้าหอประชุมจังหวัดกาฬสินธุ์ ศูนย์ราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ นางปฏิมา บุษราคัม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกองกิจการนักศึกษา พร้อมบุคลากรมหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์ เข้าร่วมทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2564 โดยมีนายทรงพล ใจกริ่ม ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ พร้อมด้วยข้าราชการ ศาล ทหาร ตำรวจ ประชาชนชาวจังหวัดกาฬสินธุ์ พร้อมใจใส่เสื้อสีเหลือง ร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2564 น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ท่านมีต่อพสกนิกรชาวไทยและชาวกาฬสินธุ์
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/5-1024x575.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/2-1024x575.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/12-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/11-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/15-1024x771.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/9-768x1024.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/3-1024x575.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/13-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/6-1024x575.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/7-768x1024.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/14-1024x768.jpg)
![](https://th.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/8-1024x768.jpg)